Ewì: ÌRÍNISÍ NI ÌSỌ́NOLỌ́JỌ

By Khadeejah

Kókó leegun iyán .

Ṣùkù leegun àgbàdo.

Ká soro ká bàa bẹẹ .

Eegun òótọ́ ló jẹ́ .

Akọ̀wé akéwì , mo tún gbọ́’rọ̀ dé .

K’ẹyin ọdọ ó sún mọbi .

Ẹ sún mọbi kẹ́ gbálàyè ọ̀rọ̀

Ṣé ogun ‘ jára a rẹ ọ̀rẹ́ ‘ lo gbaye kan .

Èyí ni kò jẹ́ k’Ọ̀dọ́ ó mọ̀’wà á wù .

Gbogbo ọ̀dọ́ wá joyè ajáwéjura .

Wọ́n bọ́ra sí goloto , wọ́n ń pèé l’ọ́làjú .

Ǹjẹ́ ọ̀làjú rèé tàbí ọ̀yájú

‘Torí ẹ̀ ń ríran baba – ńlá wá á fín ni .

Ìran Yorùbá ò rìrìn òtòṣì rí

È é ti jẹ́ tẹ́ ẹ wá ń wọṣọ eṣùbèlèké kiri

A tiẹ̀ gbọ́ ti anímáṣaun obìnrin

A sì gbọ́ ti ọmọ òkú ọ̀run tí ń wọ àsíkà

Èwo ni ti ọmọ onílé ọlọ́nà tí ń rìn ìhòhò .

E jẹ́ lọ jáwọ́ nínú àpọ̀n tí kò yọ́ ,

Kẹ́ ẹ bomi ilá kaná .

K’ẹ́yin ọ̀dọ́ jáwọ́ rínrin ìhòhò àti wíwọ àkísà nírònà .

Tako tabo ọ̀dọ́ , ẹ bẹ̀rẹ̀ sí í wọ aṣọ tó múyán lórí . Nítorí ìrínisí ni ìsọ́nilọ́jọ̀

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *